Giảm đau nhanh chóng & hiệu quả đối với các cơn đau liên quan đến nhức đầu, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau họng, đau do hành kinh, đau nhức cơ xương, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau răng, đau trong viêm xương khớp, nhức nửa đầu, hạ sốt.
Chống chỉ định:
Dị ứng với paracetamol.
Tương tác thuốc:
Không dùng chung với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Tác dụng ngoài ý:
Hiếm gặp da nổi mẩn, các phản ứng dị ứng khác.
Liều lượng:
Hoà tan 1 viên sủi bọt trong ít nhất nửa ly nước. Người lớn & trẻ > 12 tuổi: từ 1-2 viên (tối đa 8 viên/ngày). Trẻ 7-12 tuổi: 1 viên (tối đa 4 viên/ngày). Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống: 4 giờ